Nêu gương 38 tập thể và cá nhân sau 5 năm thực hiện Chỉ thị 05 về học Bác.
Bên cạnh đó, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã thẩm định, in ấn và xuất bản 3000 cuốn sách “Những tấm gương điển hình học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh tỉnh Lào Cai (2019 – 2020) với 49 tấm gương điển hình. Một số đảng bộ, cơ quan, đơn vị có những cách làm thiết thực, sáng tạo để tuyên truyền quán triệt Chỉ thị 05 hay biểu dương, tôn vinh các điển hình về học Bác. Cụ thể như huyện Bảo Thắng đã tuyên dương được 251 lượt tập thể và cá nhân. Huyện Bảo Yên căng treo trên 200 lượt băng zôn, khẩu hiệu, huyện Bát Xát duy trì chuyên mục “Nhân dân Bát xát làm theo lời Bác” với 444 tin, bài nêu gương 43 gương điển hình tiên tiến về học Bác...
Quang Thuận
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết