Laocaitv.vn - Được coi là thủ phủ trồng cam của tỉnh Yên Bái, đem lại nguồn thu hàng trăm tỷ đồng mỗi năm cho người dân. Tuy nhiên, từ cuối năm 2016, khi bệnh vàng lá thối rễ xuất hiện và lây lan rộng, hàng nghìn ha cam ở huyện Văn Chấn bị chết, ảnh hưởng nghiêm trọng đến thu nhập của người trồng cam. Tỉnh Yên Bái vẫn chưa có lời giải cho bài toán thay thế loại cây trồng phù hợp trên đất cam Văn Chấn.
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết