Laocaitv.vn - Sinh năm 1991, tốt nghiệp Đại học Công đoàn, trở về địa phương, giữ cương vị Bí thư Đoàn xã Quan Hồ Thẩn, huyện Si Ma Cai, chàng trai người Mông Tráng Seo Xà luôn mong muốn giúp bà con thoát nghèo trên mảnh đất quê hương. Ước mơ đẹp ấy đã thôi thúc anh quyết tâm học hỏi, đi đầu trong chuyển đổi cây trồng, mở ra hướng đi mới cho bà con phát triển kinh tế.
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết