Laocaitv.vn - Khoảng 2 giờ ngày 5/3, trong quá trình tuần tra lưu động, Đội Cảnh sát giao thông số 5, Công an tỉnh đã phát hiện và bắt giữ 2 xe chở ván bóc quá tải trọng khi đang lưu thông trên Quốc lộ 4E, thuộc địa phận xã Xuân Quang, huyện Bảo Thắng.
Cụ thể, xe đầu kéo biển kiểm soát 21C – 068.XX kéo theo rơ moóc 21R – 003.XX do anh Trần Văn T., thường trú tại huyện Lục Yên, tỉnh Yên Bái điều khiển quá tải trọng cho phép 88,64%. Xe đầu kéo biển kiểm soát 24C – 109.XX kéo theo rơ moóc 24R – 011.XX do anh Nguyễn Nhật T., thường trú tại xã Xuân Quang, huyện Bảo Thắng điều khiển, chở ván bóc quá tải trọng 25,03%.
Tổ công tác đã lập biên bản xử lý vi phạm hành chính, tước giấy phép lái xe có thời hạn đối với người điều khiển phương tiện, xử lý vi phạm hành chính, tước phù hiệu xe có thời hạn đối với các chủ xe này.
Thanh Nga
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ
Tiếng việt có dấu
Không chứa liên kết
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết