Laocaitv.vn - Vệ sinh môi trường - tiêu chí được xác định là khó thực hiện ở nhiều địa phương trong xây dựng nông thôn mới. Nhưng tại xã Bảo Hà, huyện Bảo Yên những thôn, bản sáng, xanh, sạch, đẹp xuất hiện ngày càng nhiều. Thành công đó có được khi Hội Nông dân xã xây dựng và phát triển các tổ nông dân tự quản bảo vệ môi trường, đưa việc giữ gìn, cải tạo cảnh quan môi trường dần trở thành thói quen hàng ngày của người dân.
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết