Laocaitv.vn - Thông tin đáng mừng là sau kỳ nghỉ tết Nguyên đán vừa qua, tỷ lệ học sinh trở lại trường, lớp đạt khá cao. Tính đến nay, các trường đều duy trì từ 98% đến 99% học sinh. Đối với các địa bàn vùng cao như Si Ma Cai, Bắc Hà, Mường Khương cũng đạt trên 97%. Mặc dù còn những vấn đề trăn trở khi một bộ phận học sinh chưa trở lại trường, nhưng thành tích này là nỗ lực của ngành giáo dục, cấp ủy, chính quyền các địa phương, mà trực tiếp là các trường học.
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết