Laocaitv.vn - Bảo Thắng là địa phương đầu tiên của tỉnh Lào Cai được phê duyệt Đồ án quy hoạch xây dựng vùng huyện đến năm 2040. Hiện, địa phương đang tập trung chỉ đạo, triển khai đồng bộ các nhiệm vụ, giải pháp, đảm bảo lộ trình đưa thị trấn Phố Lu đạt đô thị loại IV vào năm 2025; xây dựng đô thị theo hướng xanh, thông minh, bền vững; hướng đến thị xã Bảo Thắng giai đoạn 2030 – 2040.
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết