Laocaitv.vn - Khoảng 11 giờ 38 phút ngày 02/8, tại công trình xây dựng nhà máy nghiền xỉ thải phốt pho, Công ty Cổ phần Sản xuất và Thương mại Lao Kay, Khu công nghiệp Tằng Loỏng, huyện Bảo Thắng xảy ra tai nạn lao động đặc biệt nghiêm trọng.Tính tới thời điểm hiện tại đã có 3 người tử vong,1 trường hợp đang điều trị hồi sức tích cực tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh, 2 trường hợp đã được chuyển điều trị tại tuyến trên. Để kịp thời khắc phục hậu quả và có biện pháp ngăn chặn các vụ tai nạn lao động, Chủ tịch UBND tỉnh ban hành công điện yêu cầu:
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết