Laocaitv.vn - Hồng ngâm không hạt là loại cây trồng bản địa, gắn bó lâu đời với bà con nông dân xã Tân Thượng, huyện Văn Bàn. Mong muốn khai thác, phát huy được tiềm năng, lợi thế của những vùng đất đồi, nâng cao giá trị cây trồng truyền thống, nông dân Phạm Văn Lợi, ở thôn Tân Lập đã xây dựng mô hình trồng hồng không hạt, gắn với những ý tưởng phát triển mới, huy động người dân địa phương cùng đồng hành mang lại hiệu quả kinh tế cao.
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết