Laocaitv.vn - Thời điểm cận tết, các cơ sở chế biến nhỏ và vừa đang đẩy mạnh sản xuất, với nhiều loại sản phẩm đa dạng, phong phú. Tuy vậy, ngoài số lượng, chủng loại thì vấn đề chất lượng, vệ sinh an toàn thực phẩm của các sản phẩm cũng cần được quan tâm. Điều này đến từ nhiều phía, cả ý thức của người sản xuất, sự vào cuộc của chính quyền và cơ quan chức năng.
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết