Laocaitv.vn - Trong nhiều năm qua, người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số ở Lào Cai đã và đang đóng vai trò tích cực trong phát triển kinh tế - xã hội. Họ trở thành cầu nối giữa người dân với Đảng, chính quyền trong công cuộc xóa đói, giảm nghèo, xóa bỏ các hủ tục… góp phần xây dựng thôn, bản đoàn kết, bình yên. Một trong những điển hình như thế là ông Hoàng Văn Năm, Trưởng thôn, người có uy tín tại xã Bản Vược, huyện Bát Xát.
Bình luận
Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết